Thông tin cần biết
Thứ 2, Ngày 03/05/2021, 17:00
DANH SÁCH ỨNG CỬ VIÊN ĐẠI BIỂU HĐND HUYỆN- ĐƠN VỊ BẦU CỬ SỐ 7
Cỡ chữ: Font size: Giảm (A-) Mặc định (A) Tăng (A+)
03/05/2021


Nguyenxuanchien1971.jpg.jpg

Ông Nguyễn Xuân Chiến

16/09/1971
12/12 phổ thông
Đại học: Luật

Cao cấp
Anh văn trình độ B; Chứng chỉ tiếng dân tộc thiểu số Khmer
Bí thư Đảng ủy xã - Đảng ủy xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
20/10/2001
Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy xã, Chính trị viên, Bí thư Chi bộ quân sự xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.

* TIỂU SỬ

Ông Nguyễn Xuân Chiến , sinh ngày 16/09/1971. Quê quán: Xã Tiên Tân, Thành phố Phủ Lý, tỉnh Hà Nam. Hiện cư trú tại: Ấp Đồng Rùm, xã Tân Thành, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 8 năm 2000 đến tháng 6 năm 2002: Phó Bí thư Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh xã Tân Thành, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 6 năm 2002 đến tháng 6 năm 2008: Công chức Tư pháp - Hộ tịch xã Tân Thành, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 6 năm 2008 đến tháng 6 năm 2011: Công chức Phòng Nội vụ huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 7 năm 2011 đến tháng 4 năm 2014: Phó Trưởng phòng Nội vụ huyện huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 4 năm 2014 đến tháng 7 năm 2014: Phó Trưởng phòng Tư pháp huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 7 năm 2014 đến tháng 5 năm 2015: Quyền Trưởng phòng Tư pháp huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 5 năm 2015 đến tháng 11 năm 2015: Trưởng phòng Tư pháp huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện (từ tháng 8/2015)

Từ tháng 11 năm 2015 đến tháng 8 năm 2020: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Trưởng phòng Nội vụ huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ  tháng 8 năm 2020 đến tháng 9 năm 2020: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng phòng Nội vụ huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ ngày 15 tháng 9 năm 2020 đến nay: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* KHEN THƯỞNG:

Bằng khen của Ủy ban nhân dân tỉnh: 02; Giấy khen của Ủy ban nhân dân huyện: 26.

Ông Nguyễn Xuân Chiến: Đại biểu Hội đồng nhân dân huyện Tân Châu Khóa VI, nhiệm kỳ 2016-2021.

Tranviethung1968.jpg.jpg

Ông Trần Việt Hùng

05/07/1968
12/12 phổ thông
Bác sĩ chuyên khoa I
Cao cấp
Anh văn trình độ B 1
Phó Giám đốc Trung tâm Y tế huyện - Trung tâm Y tế huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
14/10/1997
Phó Bí thư, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Trung tâm Y tế huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.

* TIỂU SỬ

Ông Trần Việt Hùng , sinh ngày 05/07/1968. Quê quán: Thị xã Hòa Thành, tỉnh Tây Ninh. Hiện cư trú tại: Khu phố 3, thị trấn Tân Châu, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 8 năm 1991 đến tháng 3 năm 1999: Đội phó Đội Vệ sinh phòng dịch sốt rét Trung tâm Y tế huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 4 năm 1999 đến tháng 02 năm 2002: Học viên Học viện Quân y, Thành phố Hồ Chí Minh.

Từ tháng 3 năm 2002 đến tháng 02 năm 2010: Bí thư Chi bộ, Trưởng Trạm Y tế xã Tân Hội, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ năm 2011 đến năm 2013: Học Bác sĩ chuyên khoa I tại Đại học Y dược Thành phố Hồ Chí Minh.

Từ tháng 3 năm 2010 đến tháng 3 năm 2013: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra, Trưởng phòng Tổ chức Trung tâm Y tế huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 3 năm 2013 đến tháng 4 năm 2018: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra, Phó Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 5 năm 2018 đến nay: Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra, Phó Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn cơ sở Trung tâm Y tế huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.


* KHEN THƯỞNG:

Bằng khen của Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh: 03.

Nachchannen1984.jpg.jpg

Bà Nách Chan Nên

06/06/1984
12/12 phổ thông
Đại học: Sư phạm

Sơ cấp
Anh văn trình độ B; Chứng chỉ tiếng dân tộc thiểu số Khmer
- Trường Tiểu học Tân Đông B, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
05/05/2015
Đảng viên
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.

* TIỂU SỬ

Bà Nách Chan Nên , sinh ngày 06/06/1984. Quê quán: Xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh. Hiện cư trú tại: Tổ 5, ấp Kà Ốt, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 9 năm 2011 đến tháng 8 năm 2013: Giáo viên Trường Tiểu học Kà Ốt, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 9 năm 2013 đến nay: Giáo viên Trường Tiểu học Tân Đông B, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

* KHEN THƯỞNG:

Bằng khen của Bộ Giáo dục và Đào tạo: 01; Bằng khen của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc: 02; Bằng khen Ủy ban Trung ương Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam: 01

Nguyenthithanh1971.jpg.jpg

Bà Nguyễn Thị Thành

12/09/1971
12/12 Bổ túc
Đại học: Tài chính - Ngân hàng

Cao cấp
Anh văn trình độ B
Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện - Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
12/03/1993
Phó Bí thư Huyện uỷ
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.
TIỂU SỬ
Bà Nguyễn Thị Thành , sinh ngày 12/09/1971. Quê quán: Xã Yên Phú, huyện Yên Mô, tỉnh Ninh Bình. Hiện cư trú tại: Số 84, tổ 2, khu phố 3, thị trấn Tân Châu, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.
* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 05 năm 1989 đến tháng 03 năm 1990: Kế toán ngân sách xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 04 năm 1990 đến tháng 01 năm 1996: Cán bộ Văn phòng Ủy ban nhân dân xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 02 năm 1996 đến tháng 12 năm 1999: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ xã, Cán bộ Văn phòng Ủy ban nhân dân xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 01 năm 2000 đến tháng 06 năm 2004: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ xã, Ủy viên Ủy ban nhân dân xã, Trưởng Ban Tài chính xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 7 năm 2004 đến tháng 09 năm 2005: Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy xã, Thường trực Đảng ủy xã kiêm Chủ tịch Hội đồng nhân dân xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 10 năm 2005 đến tháng 03 năm 2008: Phó Bí thư Đảng ủy xã, Trưởng Khối vận kiêm Chủ tịch Hội đồng nhân dân xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 04 năm 2008 đến tháng 09 năm 2010: Phó Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, Chủ tịch Công đoàn cơ sở Ban Tổ chức Huyện ủy, bổ sung Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh năm 2009

Từ tháng 9 năm 2010 đến tháng 12 năm 2013: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy Thị trấn Tân Châu, Trưởng ban Kinh tế - Xã hội Hội đồng nhân dân huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 01 năm 2014 đến tháng 8 năm 2020: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 8 năm 2020 đến tháng 9 năm 2020: Phó Bí thư Huyện ủy, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 9 năm 2020 đến nay: Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* KHEN THƯỞNG:

Bằng khen của Ủy ban nhân dân tỉnh: 02.

Bà Nguyễn Thị Thành: Đại biểu Hội đồng nhân dân xã Tân Đông Khóa VIII nhiệm kỳ 1999-2004, Khóa IX nhiệm kỳ 2004-2011; đại biểu Hội đồng nhân dân thị trấn Tân Châu Khóa V nhiệm kỳ 2011-2016; đại biểu Hội đồng nhân dân huyện Tân Châu Khóa IV nhiệm kỳ 2004-2011, Khóa V nhiệm kỳ 2011-2016.

Vovantho1978.jpg.jpg

Ông Võ Văn Thọ

10/10/1978
12/12 Bổ túc
Đại học: Quân sự

Cao cấp
Chứng chỉ tiếng dân tộc thiểu số Khmer
Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự huyện - Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
24/11/2001
Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.

* TIỂU SỬ

Ông Võ Văn Thọ , sinh ngày 10/10/1978. Quê quán: xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh. Hiện cư trú tại: Tổ 6, ấp Kà Ốt, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 03 năm 1997 đến tháng 05 năm 1997: Binh nhì, Chiến sỹ, Trường Quân sự tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 06 năm 1997 đến tháng 11 năm 1997: Trung sĩ, Học viên, Trường Quân sự Quân khu 7, Tiểu đội trưởng bộ binh.

Từ tháng 12 năm 1997 đến tháng 03 năm 1999: Trung sĩ, Tiểu đội trưởng, Tiểu đoàn 14, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 01 năm 2000 đến tháng 08 năm 2001: Trung úy chuyên nghiệp, Trung đội trưởng, Sư đoàn 5, Quân khu 7

Từ tháng 09 năm 2001 đến tháng 08 năm 2004: Trung úy chuyên nghiệp, Học bổ túc văn hóa tại Trường Quân sự Quân khu 7.

Từ tháng 09 năm 2004 đến tháng 08 năm 2006: Trung úy, Học viên, Trường Sĩ quan lục quân 2,  Cao đẳng Quân sự cấp Phân đội.

Từ tháng 09 năm 2006 đến tháng 05 năm 2007: Trung úy, Trung đội trưởng, Tiểu đoàn 14, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 06 năm 2007 đến tháng 05 năm 2008: Trung úy, Phó Đại đội trưởng Đại đội bộ binh 2, Tiểu đoàn 14, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 06 năm 2008 đến tháng 11 năm 2009: Thượng úy, Đại đội trưởng Đại đội 2, Tiểu đoàn 14, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 12 năm 2009 đến tháng 11 năm 2011: Thượng úy, Tiểu đoàn phó Tiểu đoàn 14, Trung đoàn 174

Từ tháng 12 năm 2011 đến tháng 08 năm 2013: Đại úy, Tiểu đoàn trưởng Tiểu đoàn 14, Trung đoàn 174

Từ tháng 09 năm 2013 đến tháng 01 năm 2016: Đại úy, Học viên Học viện Lục quân.

Từ tháng 04 năm 2016 đến tháng 07 năm 2018: Thiếu tá, Phó Tham mưu trưởng Ban Chỉ huy Quân sự huyện huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 08 năm 2018 đến tháng 12 năm 2019: Thiếu tá, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 01 năm 2019 đến tháng 08 năm 2020: Trung tá, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy quân sự huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

Từ tháng 08 năm 2020 đến nay: Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trung tá, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* KHEN THƯỞNG:

Huy chương chiến sĩ vẻ vang hạng nhất: 01.

Buithetri1970.jpg.jpg

Ông Bùi Thế Trí

27/10/1970
12/12 phổ thông
Đại học: Quản trị kinh doanh

Cao cấp
Anh văn trình độ B 1
Phó Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy - Ban Tổ chức Huyện ủy huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
17/07/2003
Phó Bí thư Chi bộ Ban Tổ chức Huyện ủy huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.

* TIỂU SỬ

Ông Bùi Thế Trí , sinh ngày 27/10/1970. Quê quán: Xã Trường Hoà, thị xã Hoà Thành, tỉnh Tây Ninh. Hiện cư trú tại: Khu phố 3, thị trấn Tân Châu, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 10 năm 1995 đến tháng 5 năm 2003: Chuyên viên phụ trách thu bảo hiểm xã hội Bảo hiểm xã hội huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 5 năm 2003 đến tháng  11 năm 2004: Chuyên viên Hội Cựu Chiến binh huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 12 năm 2004 đến tháng 12 năm 2012: Chuyên viên Kế toán - Tổng hợp Phòng Nội vụ - Lao động, Thương binh và Xã hội huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 01 năm 2013 đến tháng  4 năm 2013: Chuyên viên Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 5 năm 2013 đến tháng 9 năm 2016: Ủy viên Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 10 năm 2016 đến tháng 9 năm 2020: Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 10 năm 2020 đến nay: Phó Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

* KHEN THƯỞNG: Không có


Vovanhoavinh1977.jpg.jpg
Ông Võ Văn Hoa Vinh
19/11/1977
12/12 phổ thông
Đại học: Sinh học

Cao cấp
Anh văn trình độ B
Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện - Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
07/06/2007
Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Bí thư Chi bộ Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh
Ứng cử viên Đại biểu HĐND huyện/thị xã(nhiệm kỳ 2021 - 2026)
Bầu cử ngày 23 tháng 5 năm 2021.
Đơn vị bầu cử số 7.

* TIỂU SỬ

, sinh ngày 19/11/1977. Quê quán: Xã Phước Chỉ, huyện Trảng Bàng, tỉnh Tây Ninh. Hiện cư trú tại: Tổ 2, ấp Đông Tiến, xã Tân Đông, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.

* QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC:

Từ tháng 02 năm 2004 đến tháng 7 năm 2004: Công tác tại bộ phận Nông lâm - Giao thông - Thủy lợi Ủy ban nhân dân xã Tân Hòa, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 8 năm 2004 đến tháng 10 năm 2005: Công tác tại bộ phận Địa chính - Xây dựng Ủy ban nhân dân xã Tân Hòa, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh

Từ tháng 11 năm 2005 đến tháng 11 năm 2011: Công chức Văn phòng - Thống kê Ủy ban nhân dân xã; Ủy viên Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở xã, nhiệm kỳ 2006-2008; Bí thư Chi bộ ấp Tân Thuận, nhiệm kỳ 2008-2010; Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ xã Tân Hòa, huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh, nhiệm kỳ 2010-2015 vào tháng 6 năm 2010

Từ tháng 12 năm 2011 đến tháng 5 năm 2016: Phó Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện; Chủ tịch Công đoàn cơ sở Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện, nhiệm kỳ 2010-2012; Ủy viên Ban Thường vụ Hội Nông dân huyện, nhiệm kỳ 2012-2017; Phó Bí thư Chi bộ Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh nhiệm kỳ 2015-2020

Từ tháng 5 năm 2016 đến tháng 8 năm 2020: Bí thư Chi bộ, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện.

Từ tháng 8 năm 2020 đến nay: Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Bí thư Chi bộ, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh 

* KHEN THƯỞNG:

Bằng khen của Trung ương Đoàn: 02; Bằng khen của Ủy ban nhân dân tỉnh: 01; Bằng khen của Bí thư Tỉnh đoàn: 01

Không có.

* CHƯƠNG TRÌNH HÀNH ĐỘNG:


Lượt người xem:  Views:   118
Chia sẻ:
Share:
Tin khác
 
 
Manage PermissionsManage Permissions
|
Version HistoryVersion History

Tiêu đề

Hình ảnh

Hình ảnh mô tả

Tóm tắt

Nội dung

Link thay thế nội dung

Ngày xuất bản

Tin nổi bật

Tác giả

Phân loại

Loại bài viết

Số Trang

Số Ảnh

Số tiền

Tin liên quan

Audio

Trạng thái

Lịch sử

Số lượt người đọc

Approval Status

Attachments

Content Type: Tin Tức Mở Rộng
Version:
Created at by
Last modified at by
Thông tin cần biết